CHỦ ĐỀ: 10

Làm thế nào để quét và sửa chữa ổ cứng với CHKDSK trong Windows 10

Tiện ích quét và sửa chữa đĩa cứng của Microsoft, CHKDSK (“check disk”), được giới thiệu cách đây hơn 30 năm nhưng vẫn có một nơi hữu ích hiện nay. Người dùng chạy ngay cả hệ điều hành mới nhất của Microsoft vẫn có thể sử dụng lệnh để kiểm tra ổ đĩa cứng của…

Cách thiết lập để các ứng dụng chạy Startup – Tự khởi động cùng Windows 10

Cách thiết lập để các ứng dụng chạy Startup (Tự khởi động cùng Windows 10) – Bạn thường xuyên sử dụng một chương trình ứng dụng nào đó trong Windows, và mỗi khi khởi động máy tính thì bạn lại phải tìm và bật nó lên. Vậy tại sao lại không để cho chương trình…

10 Phần mềm chỉnh sửa video tốt nhất cho Windows 2017

Chỉnh sửa video ngày càng trở nên phổ biến do sự phổ biến của máy quay và sự thuận tiện của việc chia sẻ video trực tuyến. Để tiết kiệm tiền, bạn có thể sử dụng một số công cụ chỉnh sửa video miễn phí để chỉnh sửa video. Nhưng có thể sẽ rất khó…

10 Ứng dụng chụp ảnh đẹp trên iPhone (bản 2017)

Với rất nhiều ứng dụng ảnh iPhone khác nhau trên App Store, các lựa chọn có thể dường như áp đảo. Đó là lý do tại sao chúng tôi đã đưa ra một danh sách đầy đủ về 10 ứng dụng ảnh tốt nhất mà bạn có thể tải xuống hôm nay để cải thiện…

10 Phần mềm cắt Video miễn phí hàng đầu để cắt file Video lớn

Nếu bạn thích chụp ảnh và chỉnh sửa video, bạn có thể đã có một số tệp video lớn. Bạn có muốn cắt đoạn video lớn thành những đoạn nhỏ hơn? Bạn có muốn cắt nội dung màu đen ở đầu và cuối video của mình không? Thông thường, máy cắt video là cần thiết.…

10 ứng dụng siêu hữu ích trên Android chưa chắc bạn đã biết

Điện thoại thông minh hay còn gọi là Smartphone có mặt phổ biến trong cuộc sống thường ngày bằng một tốc độ chóng mặt, rằng không phải ai trong số chúng ta cũng có thời gian để khám phá hết những tính năng thực sự của nó. Hơn nữa, sự tiến bộ của công nghệ không…

Ứng dụng Groove Music trong Windows 10

Gần đây, Microsoft đã đổi thương hiệu cho ứng dụng Xbox Music của mình dưới dạng Groove Music . Ứng dụng Groove Music hiện có trong Windows 10 . Một trong những lý do mà Microsoft đã đặt lại tên là nhiều người sử dụng đã nhầm lẫn với tên Xbox và không sử dụng…

Cách chuyển ảnh từ iPhone và iPad sang máy tính Windows 10

Làm thế nào để có được hình ảnh từ iPhone hoặc iPad của tôi vào máy tính của tôi? Bạn có ảnh trên iPhone hoặc iPad mà bạn muốn chuyển qua máy tính Windows 10 . Nếu bạn đã sử dụng OneDrive trên thiết bị iOS của mình, dưới đây là cách đồng bộ hóa…

Lên đầu trang